Ndanda

Ugonjwa wa figo

Ukubwa wa tatizo la ugonjwa sugu wa figo nchini Tanzania unazidi kuongezeka siku hata siku na inaelezwa kwamba kuna ongezeko la 7% mpaka 15% kutokana na tafiti zilizofanyika katika jamii.Katika hospitali yetu ya mtakatifu Benedikto Ndanda kila siku tunawahudumia wagonjwa wapya wawili mpaka watatu.Hivyo basi kuna uhitaji mkubwa wa kuongeza jitihada kuweza kuzuia ugonjwa huu lakini pia kuweza kuwahudumia kimatibabu makini zaidi waanga wa tatizo hili la ugonjwa sugu wa figo.

Aina tatu za matibabu ya ugonjwa sugu wa figo ni

  1. Dawa
  2. Dayalisisi, yaani mashine kufanya kazi inayofanywa na figo.
  3. Kuwekwa figo la mtu mwingine

Dayalisisi ya tumbo

Mradi huu wa kusafishwa figo kwa njia ya tumbo uliendeshwa kwa mara ya kwanza katika hospitali yetu kwa ushirikiano na Dr. Kajiru Kilonzo, daktari bingwa wa figo kutoka hospitali ya KCMC ambaye aliambatana na Mrs. Willina Mosha,nesi wa dayalisisi kutoka KCMC mnamo mwezi Oktoba 2018.

Mpaka sasa, wagonjwa 8 wamekwisha patiwa huduma hii ya kusafisha figo kwa njia ya tumbo na mmoja kati yao amefanikiwa kupandikizwa figo katika hospitali ya taifa Muhimbili mnamo mwezi Julai 2019.

Kliniki ya ugonjwa wa figo

Kliniki hii ilianza rasmi tarehe 22 Januari 2020 ambapo tulianza na wagonjwa 13 na mpaka sasa kliniki yetu inahudumia wagonjwa 30 kila mwezi. Baadhi ya wagonjwa hawa wana hitaji kusafishwa damu kwa njia ya dayalisisi kabla ya kuelekea kupandikizwa figo. Mpaka sasa hakuna kifo chochote kilicho ripotiwa kati ya wagonjwa tunaowahudumia katika kliniki hii.

Dayalisisi ya damu

Hii ndiyo njia inayotumika sana kutibu wagonjwa walio katika kipindi cha mwisho cha ugonjwa wa figo.Hufanywa kwa kutumia figo bandia na mashine ya dayalisisi kutoa uchafu na maji yasiyohitajika kwenye damu. Mara nyingi hufanywa mara 3 kwa wiki na mgonjwa anahitajika kukaa masaa manne katika mashine.

Tupo katika hatua za mwisho zaidi ili kuanza kutoa huduma hii hapa hospitalini kwetu na mpaka sasa tunao manesi na daktari waliokwisha pata mafunzo juu ya huduma hii katika hospitali ya taifa Muhimbili.Mshine 8 mpya na za kisasa zaidi zimeshafungwa pamoja na kuunganishwa katika mfumo wa maji. Tunasubiri kibali kutoka Wizara ya afya,Maendeleo ya jamii,Jinsia, Wazee na Watoto ili tuanze kutoa huduma hii.

Maono yetu

Utoaji wa huduma bora zaidi utakaokidhi mahitaji thabiti na endelevu kwa mgonjwa husika kwa namna ya huruma na heshima kubwa kutoka kwa wataalamu wetu.

Dhamira yetu

Kuwa kituo bora zaidi katika utoaji huduma hii ya kibobezi kusini mwa Tanzania na kitaifa kwa ujumla.