Ndanda

Daktari wa mishipa ya damu

Tarehe 7/2/2021 hadi 9/2/2021, Dkt. Wambura Boniphace Wandwi kutoka Dar es Salaam alitutembelea Ndanda hospitali. Lengo lilikuwa kuwaona wagonjwa wetu wa dialysis ambao wanahitaji operesheni ya fistula.
Hadi sasa, wagonjwa wetu wengi wa dialysis wamekuwa wakihudumiwa kupitia katheta za muda. Suluhisho ni kupata katheta ya muda mrefu. Hata hivyo,  Fistula – ni  kukatwa kwa muda mrefu kati ya mshipa mkubwa au  mshipa mdogo wa mkono wa kulia au kushoto.

Dk. Wandwi aliwasili Jumamosi, 6/2/2021 majira ya saa 1:30 alasiri. Aliwapima wagonjwa wetu kutoka kliniki ya figo lakini pia aliwapima wagonjwa ambao tayari wako kwenye matibabu ya dialysis.
Baada ya uchunguzi, aliwachagua wagonjwa ambao wanahitaji kufanyiwa huduma ya fistula kwa haraka zaidi, na baadae alianza na taratibu ya upasuaji ambao ulianza saa 10 jioni.
Alifanikiwa kufanya operesheni 6 siku hiyo hiyo na operesheni 7 siku iliyofuata.
Haya ni mafanikio makubwa kwa wagonjwa wetu wa dialysis kwani sasa wanaweza kuendelea na huduma ya dialysis bila hatari ya maambukizi.